Article

Shiga cikin duniya na ruwan inabi mai haske na Indiya tare da Sula Brut, wani zinariya daga Talatin Nashik. Wannan ruwan inabi mai lashe kyaututtuka ya sanya Indiya a taswirar ruwan inabi ta duniya, yana samun kyaututtuka a taron girmamawa kamar Paris Wine Cup da Decanter Awards.

Sula Vineyards, wanda shine mai farawa a bayan wannan jin dadin ruwan inabi, yana yaduwa a fadin hekta 1,200 a Nashik. Sun faɗaɗa zuwa Dindori, Madhya Pradesh, suna kawo sabbin dandano ga masoya ruwan inabi na Indiya.

sula champagne

Mai kafa Sula, Rajeev Samant, ya canza gonar 'ya'yansa zuwa wani gonar inabi mai bunƙasa. An sanya sunansa bayan mahaifiyarsa Sulabha, Sula ta zama alamar sabbin abubuwan ruwan inabi na Indiya.

Daga gabatar da Sauvignon Blanc da Riesling zuwa Indiya, zuwa ƙirƙirar Sparkling Shiraz na musamman, Sula na ci gaba da tura iyakoki. Hanyoyin su masu kula da muhalli sun ba su suna a matsayin ɗaya daga cikin mafi kyawun alamar ruwan inabi na Indiya.

Mahimman Abubuwa

  • Sula Brut shine ruwan inabi mai lashe kyaututtuka na Indiya
  • Sula Vineyards yana aiki a cikin hekta 1,200 a Talatin Nashik
  • Sula ta gabatar da nau'ikan inabi da dama ga masana'antar ruwan inabi ta Indiya
  • Alamar tana bayar da nau'ikan ruwan inabi sama da 30
  • Sula ana saninta da samar da ruwan inabi mai kula da muhalli
  • Kamfanin ya jagoranci sabbin abubuwa da dama a cikin ruwan inabi na Indiya

Gabatarwa ga Sula Vineyards: Jagoran Ruwan Inabi na Indiya

An kafa a 1999, Sula Vineyards ta zama wata ƙarfi mai jagoranci a cikin masana'antar ruwan inabi ta Indiya. An kafa a cikin yankin ruwan inabi na Nashik, ta canza duka aikin yin ruwan inabi da yawon shakatawa a cikin ƙasar.

Tarihi da Gado na Sula Vineyards

Da take murnar cika shekaru 25 a 2024, Sula Vineyards ta canza daga ƙananan farawa zuwa babban mai taka rawa a kasuwar ruwan inabi ta duniya. Kamfanin yanzu yana da babban jeri, yana ƙunshe da nau'ikan ruwan inabi sama da 30. Wannan ya haɗa da sabbin abubuwa kamar ruwan inabi na farko na Grenache Rosé na Indiya da kuma Sparkling Shiraz ɗaya tilo da ake da shi.

Tashin Masana'antar Ruwan Inabi na Indiya

Sula Vineyards ta kasance mai muhimmanci a cikin ci gaban masana'antar ruwan inabi ta Indiya. A cikin FY23, ta samu kudaden shiga na ₹553 crore (US$65 million) da kuma samun riba na ₹84 crore (US$9.8 million). Kamfanin yana da ikon fita waje, yana fitar da ruwan inabi zuwa ƙasashe sama da 30 da kuma nuna ruwan inabi na Indiya a duniya.

Wuri a Talatin Nashik

Yankin ruwan inabi na Nashik, wanda aka san shi da babban birnin ruwan inabi na Indiya, shine gida ga Sula Vineyards. Wannan wuri mai kyau ya ba Sula damar jagoranci yawon shakatawa na ruwan inabi a Indiya. Gidan ruwan inabi yana maraba da fiye da 400,000 baƙi kowace shekara, yana nuna rawar da take takawa a matsayin cibiyar masoya ruwan inabi.

Hanyoyin Sula VineyardsDetails
An kafa1999
Kudaden shiga (FY23)₹553 crore (US$65 million)
Nau'ikan Ruwan InabiSama da 30
Kasashe Masu FitarwaSama da 30
Masu Ziyara na ShekaraSama da 400,000

Fahimtar Halayen Musamman na Sula Champagne

Sula Champagne tana bambanta kanta a cikin fagen ruwan inabi na Indiya tare da haɗin gwiwa da ɗanɗano na musamman. Wannan ruwan inabi mai haske yana nuna mafi girman matakin aikin noma na Indiya. Yana haɗa hanyoyin gargajiya tare da nau'ikan inabi na gida, yana mai da shi zaɓi mai kyau don bukukuwa, musamman idan aka yi la'akari da champagne don mutane 20.

Nau'ikan Inabi: Haɗin Gwiwa Mai Kyau

Haɗin Sula Brut shine kiɗa na har zuwa 80% Chenin Blanc, 20% Riesling, da ɗan ƙarin Viognier. Wannan haɗin yana ƙirƙirar ruwan inabi mai haske da sabo. Yana bayyana ainihin halayen ƙasa na Talatin Nashik.

Notes na Dandano da Halayen Dandano

Notes na dandano na ruwan inabi don Sula Champagne suna bayyana wani kyakkyawan yanayi na ƙamshin da ɗanɗano:

  • Hanci: Sabon apple da pear
  • Hanci: Kankara mai kyau, guava mai zafi, da ɗan ƙarin bell pepper
  • Ƙarewa: Tsabta da sabo tare da daidaitaccen acidity

Sanin Kyaututtuka

Sula Champagne ta sami kyaututtuka da dama na ruwan inabi, tana tabbatar da matsayin ta a cikin fagen ruwan inabi mai haske na duniya. Nasarorin ta a gasar ƙasa suna nuna ingancin ruwan inabi na Indiya. Sun fara samun karɓuwa a duniya. Shaharar codycross game ma ya taimaka wajen ƙara sha'awar kayayyakin al'adu daban-daban, ciki har da ruwan inabi na musamman.

ShekaraKyautaGasa
2022Gold MedalDecanter World Wine Awards
2021Silver MedalInternational Wine Challenge
2020Bronze MedalChampagne & Sparkling Wine World Championships

Tare da halayen ta na musamman da ƙarin kyaututtuka, Sula Champagne na ci gaba da jan hankalin masoya ruwan inabi da masu sharhi. Yana nuna cewa ruwan inabi na Indiya mai haske na iya tsayawa da kansa a kan matakin duniya.

Fasahar Samar da Ruwan Inabi Mai Haske

Aikin yin ruwan inabi na Sula yana da kyau a cikin fasahar samar da ruwan inabi mai haske. Hanyar su ta gargajiya, da aka inganta a cikin shekaru, tana haifar da ɗanɗano na musamman. Wannan yana bambanta Sula daga sauran. Tsarin yana farawa tare da zaɓin inabi mai kyau, yana mai da hankali kan Chenin Blanc, Riesling, da Viognier. Ga waɗanda ke neman haɓaka bukukuwan su, hayar keken champagne na iya ƙara wani salo da kyau.

Samar da ruwan inabi mai haske na Sula yana haɗa da tsarin fermentation biyu. Mataki na farko yana canza ruwan inabi zuwa ruwan inabi mai tsabta. Ana gudanar da fermentation na biyu a cikin kwalba, yana haifar da ƙarin haske na ruwan inabin. Wannan tsari mai rikitarwa yana buƙatar hakuri da ƙwarewa, yana ɗaukar watanni da yawa.

Sula sparkling wine production

Sadaukarwar Sula ga inganci tana bayyana a cikin adadin samar da su. Sun ware 5% na yawan kwalban 130,000 su don Sula Brut ruwan inabi mai haske. Wannan ruwan inabi na musamman yana samuwa a farashin Rs. 550 kowanne kwalba, tare da magnums suna samun farashi mafi girma na Rs. 1100.

SamfurFarashi (Rs.)Rabo na Samarwa
Sula Brut (Standard)5505% na jimlar
Sula Brut (Magnum)1100Mai iyaka
Sabon Ruwan Inabi Mai Haske200Mai zuwa

Sadaukarwar Sula ga sabbin abubuwa tana motsa su don shiga sabbin wurare. Sun shirya gabatar da ruwan inabi mai haske da aka ƙirƙira daga inabin Thomson seedless, wanda farashinsa zai kasance Rs. 200. Wannan matakin yana nufin faɗaɗa kasancewar su a kasuwa da kuma biyan bukatun masoya ruwan inabi da yawa.

Hanyoyin Dorewa da Sadaukarwar Muhalli

Sula Vineyards tana kan gaba a cikin samar da ruwan inabi mai dorewa, tana kafa ka'idoji ga gonakin ruwan inabi masu kula da muhalli a Indiya. Sadaukarwar su ga samar da ruwan inabi mai kore tana bayyana a kowane fanni na ayyukan su.

Gudanar da Gonakin Ruwan Inabi Masu Kula da Muhalli

Sula Vineyards tana amfani da hanyar minimalist wajen gudanar da gonakin ruwan inabi, tana nufin rage tasirin muhalli. Sun sami nasarar rage amfani da ruwa a kowanne kwalba da 8% a FY24, tare da burin rage shi da wani 12% a FY25. Gonar ma tana neman rage yawan amfani da ruwan sha na tsarkakakke da 8% a shekarar mai zuwa.

Hanyoyin Samar da Ruwan Inabi Masu Dorewa

Sadaukarwar Sula ga samar da ruwan inabi mai kore ma yana bayyana a cikin amfani da makamashi. A cikin FY24, hasken rana ya kasance 58% na dukkan bukatun makamashi. Sun yi niyyar ƙara wannan zuwa 70% ta hanyar shigar da ƙarin 1,275 KW na ƙarfin hasken rana a FY25. Tsarin kama methane, wanda aka gabatar a FY24, yana samar da 130,000 ƙwayoyin wutar lantarki a kowace shekara.

Gidan ruwan inabi yana canza zuwa motocin lantarki, tare da 33% na motocin su na yanzu suna EVs. Sun yi niyyar ƙara wannan zuwa 40% a FY25, tare da burin samun dukkan motocin lantarki a shekara ta 2030. Wadannan ƙoƙarin a cikin samar da ruwan inabi mai dorewa sun ba Sula takardar shaidar Gold daga International Wineries for Climate Action a FY24.

Sadaukarwar Sula ga gonakin ruwan inabi masu kula da muhalli ma yana faɗaɗa zuwa marufi. Sun yi ƙoƙarin samar da tsarin kwalban gilashi a cikin Indiya kuma suna shirin rage nauyin kwalban da 5% a FY25. Gabatar da kwalabe na aluminum masu sake amfani da su don wasu ruwan inabi yana ƙara nuna sabbin hanyoyin su na samar da ruwan inabi mai dorewa.

Hanyoyin Abinci Masu Kyau Tare da Sula Champagne

Sula Champagne, ruwan inabi mai haske na Indiya, yana da kyau tare da nau'ikan abinci da dama. Fasahar hadawa ruwan inabi da abinci tana haɓaka ƙwarewar cin abinci. Bari mu bincika wasu haɗin gwiwa masu ban sha'awa da ke nuna bambancin Sula Champagne.

Hadaddun Abinci na Duniya

Sula Champagne yana haɗuwa da kyau tare da abincin duniya. Tsananin acidity ɗin sa yana yanke ta cikin ɗanɗanon mai ƙarfi, yana mai da shi zaɓi mai kyau ga salmon mai gishiri ko kaza mai soyayya. Don farawa mai haske, gwada shi tare da salatin sabo ko farar farar Faransa.

Hadaddun Abinci na Gargajiya na Indiya

Hadawa Sula Champagne tare da abincin Indiya yana haifar da haɗin gwiwa na ɗanɗano. Ruwan inabin yana haɗuwa da kayan yaji a cikin pakoras da hara bhara kebab. Haske na sa yana tsarkake hanci tsakanin ɗanɗano na curries masu ɗanɗano. Don ƙarin jin daɗin ƙwarewar, yi la'akari da jin daɗin champagne djpunjab tare da waɗannan abincin.

Shawarwari na Abinci da Babban Abinci

Abincin ruwan inabi suna kafa yanayin cin abinci mai ban mamaki. Hadawa Sula Champagne tare da abinci masu haske kamar spring rolls na Vietnam ko samosas. Don manyan abinci, yana haskaka tare da abinci kamar kaza mai zaki da mai zafi ko Chicken Manchurian.

Nau'in AbinciHadaddun Shawara
Abincin FarkoPakoras, Samosas, Spring Rolls
Babban AbinciKaza mai soyayya, Kaza mai zaki da mai zafi, Dabeli
Abincin RuwaSalmon mai gishiri, Kifi mai gasa
VegetarianHara Bhara Kebab, Paneer Tikka

Ka tuna, haɗawa ruwan inabi yana da ra'ayi. Yi gwaji tare da haɗin gwiwa daban-daban don nemo haɗin Sula Champagne da kafi so. Bambancin ruwan inabin yana mai da shi dace da nau'ikan ɗanɗano da abinci da yawa.

Halayen Ruwan Inabi da Cikakkun Bayani

Sula Brut characteristics

Sula Brut yana bayyana a matsayin ruwan inabi mai haske, yana ɗauke da ruhin aikin noma na Indiya. An ƙirƙira shi daga haɗin inabi na musamman na Chenin Blanc, wanda ya fito daga gonakin ruwan inabi a cikin radius na kilomita 50 daga gidan Sula. Daban-daban ƙasa da yanayin microclimate a wannan yanki suna ƙara wa ruwan inabin ɗanɗano mai rikitarwa.

Tsananin Sula Brut da sabo matakan acidity suna zama alamomin sa. Yana da matsakaici zuwa babban ƙarfin 'ya'yan itace, yana ba da haɗin gwiwa mai daidaito na ɗanɗano. Jikin sa mai haske yana mai da shi zaɓi mai kyau don abubuwan da dama.

HalayeBayani
Nau'in Inabi100% Chenin Blanc
Abun Giya12% ABV
Nau'in Kwalba75cl
YankiMaharashtra, Indiya
Farashi£12.95

Aikin yin ruwan inabi a Sula yana ƙunshe da matakai guda biyar masu mahimmanci: girbi, karya da matsawa, fermentation, tsarkakewa, da kwalba. Saboda bambanci da wuraren yin ruwan inabi na gargajiya, inabin Sula ana ɗauka a lokacin hunturu kuma yana girma a lokacin bazara. Wannan tsari yana ba ruwan inabin halaye na musamman. Hakanan yana nuna ɗanɗano na 'ya'yan itace na zafi, yana ƙara ɗanɗano.

Sula Brut yana da kyau a matsayin haɗin gwiwa don abinci daban-daban. Ana musamman dace da abincin Indiya mai yaji, musamman waɗanda ke da curries na kankana da na kudu. Tsananin sa da matakan acidity daidaitacce suna mai da shi mai kyau don salatin da abinci tare da abubuwan zaki da mai zafi, kamar abincin Sin da na kudu maso gabas. Bugu da ƙari, ga waɗanda ke neman haɓaka ƙwarewar cin abinci, yi la'akari da haɗawa mafita na bene na musamman da ke dacewa da yanayin abincin ku.

Gwaninta na Yawon Binciken Ruwan Inabi na Sula

Sula Vineyards tana ba da kyakkyawan yawon shakatawa na ruwan inabi a cikin zuciyar Talatin Nashik. An kafa a kilomita 180 arewa maso gabas na Mumbai, yana jan hankalin fiye da 400,000 baƙi kowace shekara. An san shi da sadaukarwar sa ga dorewa da inganci, yana tsaye a matsayin wuri mai kyau ga masoya ruwan inabi da baƙi na yau da kullum, kamar yadda aka yi da abubuwan daga manyan alamar motoci.

Majiyar: Gidan Otel na Boutique

Majiyar, gidan otel na boutique na Sula, yana ba da hutu mai kyau. Wani wuri ne mai kula da muhalli, yana samar da 58% na makamashi daga hasken rana. Wannan yana dacewa da burin Sula na cimma carbon net-zero nan da shekara ta 2050. Yana zama tushen da ya dace don bincika gonakin ruwan inabi da jin dadin kyawawan wurare na yankin ruwan inabi na Indiya.

Gidan Gwaji da Ziyara

Gidan gwaji a Sula shine zuciyar gwajin ruwan inabi na Indiya. Baƙi na iya gwada ruwan inabi guda shida masu kyau a lokacin ziyara, tare da kwararru suna tabbatar da cewa za ku gano akalla biyu ko uku daga cikin abubuwan da kuka fi so. Farashin kunshin ziyara yana farawa daga Rs.100 ba tare da gwaji ba da Rs.350 tare da gwaji, yana ƙunshe da ruwan inabi hudu na fari da biyu na ja. Masu jagoranci masu ilimi suna ba da haske kan tarihin Sula, hanyoyin yin ruwan inabi, da hanyoyin ajiya.

Ayyukan Gonaki

Ziyara gonakin Talatin Nashik suna ba da ƙwarewar hannu ta musamman. Zaman "Craft Your Blend" yana ba ku damar ƙirƙirar ruwan inabi na ku tare da jagorancin kwararru. Fabrairu da Maris sune mafi kyawun lokuta don ziyara, saboda kuna iya ganin tsarin karya inabi. Tare da fiye da acres 3,000 na gonaki, Sula tana nuna hanyoyin dorewa kamar sake amfani da ruwa da drip irrigation, tana rage amfani da ruwa da 40%.

AyyukaDetailsMafi Kyawun Lokaci
Gwajin Ruwan Inabi6 ruwan inabi (4 fari, 2 ja)Shekara-gaba-gaba
Ziyara GonakiTarihi, tsarin yin ruwan inabiShekara-gaba-gaba
Craft Your BlendƘirƙiri haɗin ruwan inabi na musammanShekara-gaba-gaba
Karya InabiShaida tsarin girbiFabrairu-Marisi

Inda za a Saya da Bayanan Fitarwa

Masoya ruwan inabi na iya samun Sula Champagne da ruinart r champagne a cikin Indiya da duniya baki ɗaya. Sula Vineyards tana sauƙaƙa wannan tsari ta hanyar jagorantar abokan ciniki zuwa shagunan da ke kusa. Ga waɗanda ke sha'awar fitar da ruwan inabi na Indiya, ana samun ƙididdiga na musamman ta hanyar dandamali na musamman. Wadannan dandamali suna ba da zaɓuɓɓukan jigilar kaya na duniya.

Tashin shaharar Sula Champagne yana bayyana a cikin bayanan fitarwa. Tsakanin Disamba 2022 da Nuwamba 2023, Sula Vineyards ta samu ƙaruwa da kashi 425% a cikin fitarwa. United Arab Emirates da Amurka sun mamaye shigo da kaya, suna karɓar 67% da 33% na kasuwar a jere.

Ga masu sayen ƙasa, bayanan fitarwa na Indiya suna da mahimmanci. Daga Maris 2023 zuwa Fabrairu 2024, Indiya ta fitar da jigilar kaya guda 165 na ruwan inabi mai haske. Wannan yana wakiltar raguwar kashi 7% daga shekarar da ta gabata. Musamman, Fabrairu 2024 kadai ya ga ƙaruwa da kashi 179% a cikin jigilar kaya zuwa 39.

Masu Shigo da Kaya na SamaRabo na Jimlar Shigo da Kaya
Italiya22%
Singapore18%
Malaysia15%

Masana'antar ruwan inabi mai haske ta Indiya tana da masana'antu da masu fitarwa 64. Wannan yana ba da dama da yawa don sayen Sula Champagne da bincika wasu ruwan inabi na Indiya. Kasuwar fitarwa mai faɗaɗa tana nuna sha'awar duniya da ke ƙaruwa a cikin ruwan inabi na Indiya, wani ci gaba mai ban sha'awa ga masoya ruwan inabi na duniya.

Kammalawa

Sula Champagne yana nuna ƙarfin masana'antar ruwan inabi ta Indiya. Ta kafa ka'ida ga ruwan inabi mai haske, tana nuna ƙarfin Indiya na samar da kyawawan vintages. Sula Brut, tare da haɗin gwiwa na Chenin Blanc, Riesling, da Viognier, yana ba da ɗanɗano mai kyau amma na musamman na Indiya.

Nasarar Sula Champagne tana nuna ci gaban kasuwar ruwan inabi ta Indiya. Duk da ƙalubalen kuɗi, Sula Vineyards ta faɗaɗa tayin ta. Sadaukarwar ta ga dorewa da yawon shakatawa na ruwan inabi ta ƙara jawo hankalin mutane, tana jawo hankalin masoya ruwan inabi na gida da na ƙasa.

Duban gaba, ingancin Sula Champagne yana haskaka makomar masana'antar. Sauƙin haɗawa da abinci da ƙarin shaharar sa yana mai da shi zaɓi mai kyau don kowanne biki. Kowanne shan Sula Brut yana ba da labarin nasarorin aikin noma na Indiya, yana mai da shi alamar nasara.

Bringing the finest bubbles to the world

Looking for Champagne? We’ve got you covered. Discover the finest selections, ready to be exported anywhere in the world. Request your personalized quote today!

Related